Lokacin shigo da kaya daga ƙasashen waje, ɗaya daga cikin kalmomin da aka fi amfani da su a jigilar kaya daga ƙasashen waje shine EXW, ko Ex Works. Wannan kalma tana da matuƙar muhimmanci ga kamfanonin da ke son jigilar kaya daga China. A matsayinmu na ƙwararren mai jigilar kaya, mun kasance muna sarrafa jigilar kaya da yawa daga China, kuma mun ƙware wajen sarrafa hanyoyin da suka yi rikitarwa daga China zuwa China.Amurka, tabbatar da cewa abokan cinikinmu sun sami mafi kyawun sabis ɗin da ya dace da buƙatunsu.
Mai araha & Abin dogaro
Jigilar kaya daga China zuwa Amurka
EXW, ko Ex Works, kalma ce ta ciniki ta duniya da ake amfani da ita don bayyana nauyin masu siye da masu siyarwa a cikin sufuri na ƙasashen waje. A ƙarƙashin sharuɗɗan EXW, mai siyarwa (a nan, masana'antar China) tana da alhakin isar da kayan zuwa wurinta ko wani wuri da aka keɓe (kamar masana'anta, rumbun ajiya). Mai siye yana ɗaukar duk haɗarin da kuɗin jigilar kayan daga wannan wurin.
Idan ka ga "EXW Shenzhen," yana nufin cewa mai siyarwa (mai fitar da kaya) yana isar da kayan gare ku (mai siye) a wurin da suke a Shenzhen, China.
Shenzhen, wacce take a yankin Pearl River Delta a kudancin China, tana ɗaya daga cikin manyan cibiyoyin jiragen ruwa mafiya aiki da kuma dabarun duniya. Tana da manyan tashoshi da dama, ciki har daTashar jiragen ruwa ta Yantian, Tashar jiragen ruwa ta Shekou da Tashar jiragen ruwa ta Dachan Bay, da sauransu., kuma muhimmin ƙofa ce ta kasuwanci ta duniya da ke haɗa China da kasuwannin duniya. Musamman ma, tashar jiragen ruwa ta Yantian ta shahara da kayayyakin more rayuwa masu inganci da kuma magudanar ruwa mai zurfi, waɗanda za su iya sarrafa zirga-zirgar kwantena cikin inganci kuma yawan aikinta yana ci gaba da kasancewa cikin sahun gaba a duniya.Dannadon ƙarin koyo game da Tashar Jiragen Ruwa ta Yantian.)
Shenzhen tana taka muhimmiyar rawa wajen tallafawa masana'antu kamar su na'urorin lantarki, masana'antu da fasaha, yayin da kusancinta da Hong Kong shi ma ke ƙara haɓaka haɗin gwiwar sufuri na yanki. Shenzhen ta shahara da sarrafa kanta ta atomatik, daidaita hanyoyin share kwastam da kuma shirye-shiryen kare muhalli, waɗanda suka ƙarfafa matsayinta a matsayin ginshiƙin sarkar samar da kayayyaki ta duniya.
Mun riga mun bincika jigilar kaya a ƙarƙashin sharuɗɗan FOB (danna nan). Bambancin da ke tsakanin FOB (Kyauta a kan Jirgin Shenzhen) da EXW (Ex Works Shenzhen) ya ta'allaka ne akan nauyin mai siyarwa da mai siye yayin jigilar kaya.
EXW Shenzhen:
Nauyin Mai Sayarwa:Masu siyarwa suna buƙatar isar da kayan ne kawai zuwa wurin da suke a Shenzhen kuma ba sa buƙatar kula da duk wani lamari na jigilar kaya ko kwastam.
Nauyin Mai Saya:Mai siye ne ke da alhakin ɗaukar kaya, shirya jigilar kaya, da kuma kula da dukkan hanyoyin kwastam (fitarwa da shigo da kaya).
FOB Shenzhen:
Nauyin Mai Sayarwa:Mai siyarwar yana da alhakin isar da kayan zuwa Tashar Jirgin Ruwa ta Shenzhen, kula da ka'idojin fitar da kaya daga ƙasashen waje, da kuma ɗora kayan a cikin jirgin.
Nauyin Mai Saya:Bayan an ɗora kayan a cikin jirgin, mai siye zai karɓi kayan. Mai siye ne ke da alhakin jigilar kaya, inshora, da kuma share kwastam daga shigo da su zuwa inda za a kai su.
Don haka,
EXW yana nufin kuna sarrafa komai da zarar kayan sun shirya a wurin mai siyarwa.
FOB yana nufin mai siyarwar yana da alhakin isar da kayan zuwa tashar jiragen ruwa da loda su a cikin jirgin, kuma kai ne ke kula da sauran.
A nan, galibi muna tattauna tsarin jigilar kaya na EXW Shenzhen zuwa Los Angeles, California, Amurka, Senghor Logistics yana ba da cikakkun ayyuka don taimaka wa abokan ciniki su gudanar da waɗannan ayyuka yadda ya kamata.
A Senghor Logistics, mun fahimci cewa jigilar kaya daga China zuwa Amurka na iya zama aiki mai wahala, musamman ga waɗanda ba su san da ayyukan jigilar kaya ba. Tare da ƙwarewarmu a layin jigilar kaya da jigilar kaya, muna iya bayar da ayyuka iri-iri da aka tsara don sauƙaƙe tsarin ga abokan cinikinmu. Ga yadda za mu iya taimakawa:
1. Ɗauka da sauke kaya
Mun fahimci cewa daidaita ɗaukar kaya daga masu samar da kayayyaki na China na iya zama ƙalubale. Ƙungiyarmu ta ƙware wajen shirya ɗaukar kaya, tabbatar da cewa an kai kayanku zuwa rumbun ajiyarmu don sauke kaya ko kuma a aika su zuwa tashar cikin sauri da inganci.
2. Marufi da lakabi
Marufi da lakabin da ya dace suna da matuƙar muhimmanci don tabbatar da cewa jigilar kayanku ta isa daidai. Ƙwararrun masana harkokin sufurinmu sun ƙware a kowane nau'in marufi don tabbatar da cewa jigilar kayanku tana da aminci da aminci kuma ta dace da ƙa'idodin jigilar kaya na ƙasashen duniya. Muna kuma bayar da ayyukan laƙabi don tabbatar da cewa jigilar kayanku cikin sauƙi ne a duk lokacin jigilar kaya.
3. Sabis na adana kayan ajiya
Wani lokaci kana iya buƙatar adana kayanka na ɗan lokaci kafin a aika su zuwa Amurka. Senghor Logistics tana ba da ayyukan adana kayanka don samar da yanayi mai aminci da aminci ga kayanka. Rumbunan ajiyar kayanmu suna da cikakken kayan aiki don kula da kowane nau'in kaya da kuma tabbatar da cewa kayanka suna cikin yanayi mai kyau.Danna domin ƙarin bayani game da rumbun ajiyar mu.)
4. Duba Kaya
Kafin jigilar kaya, ka sa mai samar maka da kaya ko kuma ƙungiyar kula da inganci ta duba kayanka domin tabbatar da cewa sun cika ƙa'idodin inganci. Ƙungiyarmu kuma tana ba da sabis na duba kaya don gano duk wata matsala da ka iya tasowa. Wannan matakin yana da matuƙar muhimmanci don guje wa jinkiri da kuma tabbatar da cewa kayanka sun bi ƙa'idodi.
5. Ana lodawa
Loda kayanka a kan abin hawa yana buƙatar kulawa sosai don hana lalacewa. Ƙungiyarmu mai ƙwarewa an horar da ita a fannin dabarun lodi na musamman don tabbatar da cewa an ɗora kayanka cikin aminci da inganci. A wannan muhimmin mataki na jigilar kaya, muna ɗaukar duk matakan kariya don rage haɗarin lalacewar kaya.
6. Hukumar kwastam
Tawagar Senghor Logistics ta ƙware sosai a fannin share kwastam, tana tabbatar da cewa jigilar ku ta share kwastam cikin sauri da inganci. Muna kula da duk takardun da suka wajaba kuma muna aiki tare da hukumomin kwastam don tabbatar da cewa an yi aikin share kwastam cikin sauƙi.
7. Tsarin sufuri
Da zarar kayanku sun shirya don jigilar kaya, za mu kula da tsarin jigilar kaya daga farko zuwa ƙarshe. Ko kuna jigilar kaya daga China zuwa Amurka ta hanyar teku, ko kuma kuna amfani da wasu hanyoyin jigilar kaya, za mu tsara muku hanya mafi kyau don biyan buƙatunku da tsammaninku. Babban hanyar sadarwar jigilar kaya tamu tana ba mu damar bayar da farashi mai kyau da ayyuka masu inganci.
Lokacin jigilar kaya daga China zuwa Amurka, musamman zuwa babbar tashar jiragen ruwa kamar Los Angeles, zaɓar abokin hulɗar jigilar kaya da ya dace yana da matuƙar muhimmanci. Ga wasu dalilai da suka sa Senghor Logistics ya yi fice:
Gwaninta:
Ƙungiyarmu tana da ƙwarewa sosai a harkokin jigilar kaya na ƙasashen waje kuma ta saba da hanyoyin jiragen ruwa masu sarkakiya daga China zuwa Amurka. A China, za mu iya jigilar kaya daga kowace tashar jiragen ruwa, ciki har da Shenzhen, Shanghai, Qingdao, Xiamen, da sauransu; muna da wakilai na hannu a dukkan jihohi 50 na Amurka don kula da share kwastam da isar da kaya gare mu. Ko kuna Los Angeles, birni mai bakin teku a Amurka, ko kuma Salt Lake City, birni mai cikin gida a Amurka, za mu iya isar muku da kaya.
Mafita da aka ƙera:
Muna aiki kafada da kafada da abokan cinikinmu don ƙirƙirar hanyoyin jigilar kaya na musamman waɗanda suka dace da takamaiman buƙatunsu. Wannan shine fasalin musamman na sabis ɗinmu. Haɗa hanyar da ta dace da mafita ta jigilar kaya bisa ga bayanan kaya da buƙatun lokaci da kowane abokin ciniki ya bayar.
Aminci:
Yana iya zama ɗan wahala a yi haɗin gwiwa a karon farko, amma muna da isasshen goyon bayan ƙwararru da na abokan ciniki. Senghor Logistics memba ne na WCA da NVOCC. Amurka ita ce babbar kasuwar Senghor Logistics, tare da bayanan jigilar kaya na mako-mako, kuma abokan ciniki suma sun amince da kimantawarmu sosai. Za mu iya ba ku shawarwarin haɗin gwiwarmu don amfani, kuma abokan ciniki sun amince da mu don sarrafa kayansu da ƙwarewa da kuma taka tsantsan.
Cikakken Sabis:
Daga ɗaukar kaya zuwaƙofa-da-ƙofaisarwa, muna bayar da cikakken sabis don sauƙaƙe tsarin jigilar kaya ga abokan cinikinmu.
T: Tsawon wane lokaci ake ɗauka kafin a yi jigilar kaya daga Shenzhen, China zuwa Los Angeles, Amurka?
A:Jirgin ruwa yakan ɗauki lokaci fiye da yadda ake tsammanijigilar jiragen sama, a kusaKwanaki 15 zuwa 30, ya danganta da layin jigilar kaya, hanyar, da duk wani jinkiri da zai iya faruwa.
Don lokacin jigilar kaya a teku, za ku iya komawa ga hanyar jigilar kaya ta kwanan nan da Senghor Logistics ta shirya daga Shenzhen zuwa Long Beach (Los Angeles). Lokacin jigilar kaya daga Shenzhen zuwa gabar tekun yamma na Amurka yana tsakanin kwanaki 15 zuwa 20.
Amma ya kamata a lura cewa jiragen ruwa kai tsaye suna isa da sauri fiye da sauran jiragen ruwa da ke buƙatar zuwa wasu tashoshin jiragen ruwa; tare da sassauta manufofin haraji na yanzu da kuma buƙatar da ake da ita a Amurka, cunkoson tashoshin jiragen ruwa na iya faruwa a nan gaba, kuma ainihin lokacin isowa na iya zama daga baya.
T: Nawa ne kudin jigilar kaya daga Shenzhen, China zuwa Los Angeles, Amurka?
A: Ya zuwa yau, kamfanonin jigilar kaya da dama sun sanar da cewa farashin hanyoyin Amurka ya tashi da har zuwa $3,000.Babban buƙatar ya haifar da isowar lokacin jigilar kaya da wuri, kuma ci gaba da yin rajista fiye da kima ya ƙara yawan jigilar kaya; kamfanonin jigilar kaya kuma suna buƙatar daidaita ƙarfin da aka ware daga layin Amurka don rama asarar da aka yi a baya, don haka za a caji ƙarin kuɗi.
Kudin jigilar kaya a rabin na biyu na watan Mayu ya kai kimanin dala 2,500 zuwa 3,500 na Amurka (kudin jigilar kaya kawai, ban da ƙarin kuɗi) bisa ga alkaluman kamfanonin jigilar kaya daban-daban.
Ƙara koyo:
Bayan rage harajin kaya tsakanin China da Amurka, me ya faru da farashin kaya?
T: Menene buƙatun kwastam don jigilar kaya daga China zuwa Amurka?
A:Takardar Kuɗin Kasuwanci: Takardar kuɗi mai cikakken bayani wanda ke ɗauke da ƙima, bayanin da adadin kayan.
Takardar da aka bayar ta hannun mai ɗaukar kaya wadda ke aiki a matsayin rasitin jigilar kaya.
Izinin Shigowa: Wasu kayayyaki na iya buƙatar takamaiman izini ko lasisi.
Haraji da Haraji: Da fatan za a shirya biyan duk wani haraji da ya dace da isowa.
Senghor Logistics na iya taimaka muku wajen share kwastam a Amurka.
T: Yaya ake bin diddigin kayayyaki daga China zuwa Amurka?
A:Kullum zaka iya bin diddigin jigilar kayanka ta amfani da:
Lambar Bin Diddigi: Mai jigilar kaya ya bayar da wannan lambar, za ku iya shigar da wannan lambar a gidan yanar gizon kamfanin jigilar kaya don duba yanayin jigilar ku.
Manhajojin Wayar Salula: Kamfanonin jigilar kaya da yawa suna da manhajojin wayar hannu waɗanda ke ba ku damar bin diddigin jigilar ku a ainihin lokaci.
Sabis na Abokin Ciniki: Idan kuna fuskantar matsala wajen bin diddigin jigilar kaya ta yanar gizo, kuna iya tuntuɓar sabis na abokin ciniki na mai jigilar kaya don neman taimako.
Senghor Logistics tana da ƙungiyar kula da abokan ciniki da ta ƙware don bin diddigin da kuma kula da inda kayanku suke da kuma yadda suke, da kuma bayar da ra'ayoyinsu a ainihin lokaci. Ba kwa buƙatar saka ido kan gidan yanar gizon kamfanin jigilar kaya, ma'aikatanmu za su bi diddigin su da kansu.
T: Ta yaya zan iya samun ƙimar jigilar kaya daga Shenzhen, China zuwa Los Angeles, Amurka?
A:Domin samun daidaito a cikin bayanin da ka bayar, da fatan za a aiko mana da wadannan bayanai:
1. Sunan samfurin
2. Girman kaya (tsawo, faɗi da tsayi)
3. Nauyin kaya
4. Adireshin mai samar da kayanka
5. Adireshin da za ku kai ko adireshin isar da sako na ƙarshe (idan ana buƙatar sabis na ƙofa zuwa ƙofa)
6. Ranar da za a shirya kaya
7. Idan kayan sun ƙunshi wutar lantarki, maganadisu, ruwa, foda, da sauransu, da fatan za a sake sanar da mu.
Jigilar kaya daga China zuwa Amurka bisa sharuɗɗan EXW na iya zama tsari mai rikitarwa, amma tare da abokin hulɗar jigilar kaya da ya dace, komai zai zama mai sauƙi. Senghor Logistics ta himmatu wajen samar muku da tallafi da ƙwarewa da kuke buƙata don magance ƙalubalen jigilar kaya na ƙasashen duniya. Ko kuna son shigo da kaya daga China ko kuna buƙatar isar da kaya zuwa ƙofar ku, za mu iya taimaka muku.
Tuntuɓi Senghor Logisticsa yau kuma bari mu magance ƙalubalen jigilar kaya don ku iya mai da hankali kan abin da kuka fi yi - haɓaka kasuwancinku.