WCA Mayar da hankali kan harkokin kasuwanci na ƙasa da ƙasa ta jiragen ruwa zuwa ƙofa
Senghor Logistics
banenr88

LABARAI

Menene bambanci tsakanin jiragen ruwa na gaggawa da jiragen ruwa na yau da kullun a jigilar kaya na ƙasashen duniya?

A cikin jigilar kaya na ƙasashen waje, akwai hanyoyi guda biyu najigilar kaya ta tekusufuri:jiragen ruwa masu saurikumajiragen ruwa na yau da kullunBambanci mafi fahimta tsakanin su biyun shine bambancin da ke cikin saurin jigilar su akan lokaci.

Ma'ana da Manufa:

Jiragen ruwa na gaggawa:Jiragen ruwa na gaggawa jiragen ruwa ne na musamman waɗanda aka tsara don sauri da inganci. Ana amfani da su musamman don jigilar kaya masu saurin ɗaukar lokaci, kamar abubuwan da ke lalacewa, jigilar kaya cikin gaggawa, da kayayyaki masu tsada waɗanda ke buƙatar jigilar su cikin sauri. Waɗannan jiragen ruwan galibi suna aiki akan jadawalin da aka ƙayyade, suna tabbatar da cewa kaya sun isa inda suke da sauri. Mayar da hankali kan sauri sau da yawa yana nufin cewa jiragen ruwa na gaggawa na iya zaɓar hanyoyin kai tsaye da kuma fifita tsarin lodawa da sauke kaya cikin sauri.

Jiragen ruwa na yau da kullun:Ana amfani da jiragen ruwa na yau da kullun don jigilar kaya gabaɗaya. Suna iya ɗaukar nau'ikan kaya iri-iri, gami da manyan kaya, kwantena, da ababen hawa. Ba kamar jiragen ruwa masu saurin gudu ba, jiragen ruwa na yau da kullun ba za su ba da fifiko ga sauri ba; maimakon haka, suna mai da hankali kan inganci da iya aiki. Waɗannan jiragen galibi suna aiki akan jadawalin da ba shi da tsaurara kuma suna iya ɗaukar hanyoyi masu tsayi don ɗaukar tashoshin jiragen ruwa daban-daban.

Ƙarfin Lodawa:

Jiragen ruwa na gaggawa:Jiragen ruwa na gaggawa suna bin saurin "sauri", don haka jiragen ruwa na gaggawa ƙanana ne kuma ba su da sarari sosai. Galibi ƙarfin ɗaukar kwantena shine 3000-4000TEU.

Jiragen ruwa na yau da kullun:Jiragen ruwa na yau da kullun sun fi girma kuma suna da sarari mai yawa. Iya ɗaukar kwantena zai iya kaiwa dubunnan TEUs.

Lokacin Sauri da Jigilar Kaya:

Ɗaya daga cikin manyan bambance-bambance tsakanin jiragen ruwa masu sauri da jiragen ruwa na yau da kullun shine gudu.

Jiragen ruwa na gaggawa:An tsara waɗannan jiragen ruwa don yin tafiya mai sauri kuma galibi suna da fasahar zamani da ƙira mai sauƙi don rage lokacin jigilar kaya. Suna iya rage lokaci sosai, wanda hakan ya sa su zama mafi dacewa ga kasuwancin da ke dogara da tsarin kaya na kan lokaci ko kuma suna buƙatar cika wa'adin da aka ƙayyade. Jiragen ruwa na gaggawa gabaɗaya suna iya isa tashar jiragen ruwa da za a je akimanin kwanaki 11.

Jiragen ruwa na yau da kullun:Duk da cewa jiragen ruwa na yau da kullun suna da ikon ɗaukar kaya mai yawa, amma galibi suna da jinkiri. Lokacin jigilar kaya na iya bambanta sosai dangane da hanyoyi, yanayin yanayi, da cunkoson tashoshin jiragen ruwa. Saboda haka, 'yan kasuwa da ke amfani da jiragen ruwa na yau da kullun dole ne su tsara tsawon lokacin isarwa kuma suna iya buƙatar sarrafa kaya a hankali. Jiragen ruwa na yau da kullun galibi suna ɗaukar nauyin jigilar kaya.fiye da kwanaki 14don isa tashar jiragen ruwa da za a kai.

Saurin Saukewa a Tashar Jiragen Ruwa ta Inda Za a Je:

Jiragen ruwa na gaggawa da jiragen ruwa na yau da kullun suna da iya ɗaukar kaya daban-daban, wanda ke haifar da saurin sauke kaya daban-daban a tashar jiragen ruwa da za a kai.

Jiragen ruwa na gaggawa:yawanci ana sauke kayan cikin kwana 1-2.

Jiragen ruwa na yau da kullun:Ana buƙatar fiye da kwana 3 don sauke kaya, wasu ma suna ɗaukar mako guda.

La'akari da Farashi:

Kudi wani muhimmin abu ne da ke bambanta jiragen ruwa masu saurin gudu da jiragen ruwa na yau da kullun.

Jiragen ruwa na gaggawa:Jiragen ruwa na Express suna ba da sabis mai kyau akan farashi mai kyau. Lokacin jigilar kaya cikin sauri, sarrafawa ta musamman, mallakar tashoshin saukar da kaya kamar Matson, kuma ba sa buƙatar yin layi don sauke kaya, da kuma buƙatar jigilar kayayyaki masu inganci sun sa jiragen ruwa na Express sun fi tsada fiye da jigilar kaya na yau da kullun. Kasuwanci galibi suna zaɓar jiragen ruwa na Express saboda fa'idodin sauri sun fi ƙarin farashi.

Jiragen ruwa na yau da kullun:Jiragen ruwa na yau da kullun sun fi rahusa fiye da jiragen ruwa na gaggawa saboda jinkirin jigilar su. Idan abokan ciniki ba su da buƙatun lokacin isarwa kuma sun fi damuwa da ƙuntatawa game da farashi da iya aiki, za su iya zaɓar jiragen ruwa na yau da kullun.

Wadanda suka fi kama da su suneMatsonkumaZIMJiragen ruwa masu saurin gudu daga China zuwaAmurka, wanda ke tashi daga Shanghai, Ningbo, China zuwa LA, Amurka, tare da matsakaicin lokacin jigilar kaya nakimanin kwanaki 13A halin yanzu, kamfanonin jigilar kaya guda biyu suna ɗaukar mafi yawan kayan jigilar kaya na kasuwanci ta yanar gizo daga China zuwa Amurka. Tare da ɗan gajeren lokacin jigilar kaya da kuma ƙarfin ɗaukar kaya mai yawa, sun zama zaɓin da kamfanonin kasuwanci ta yanar gizo da yawa suka fi so.

Musamman, Matson, Matson tana da tashar jiragen ruwa mai zaman kanta, kuma babu haɗarin cunkoson jiragen ruwa a lokacin da ake fuskantar cunkoso. Ya fi ZIM kyau a sauke kwantena a tashar jiragen ruwa lokacin da tashar jiragen ruwa ke da cunkoso. Matson yana sauke jiragen ruwa a Tashar Jiragen Ruwa ta Long Beach (LB) da ke Los Angeles, kuma ba ya buƙatar yin layi tare da sauran jiragen ruwan kwantena don shiga tashar jiragen ruwa da kuma jira wuraren saukar jiragen ruwa don sauke jiragen ruwa a tashar jiragen ruwa.

ZIM Express tana sauke jiragen ruwa a Tashar Jiragen Ruwa ta Los Angeles (LA). Duk da cewa tana da ikon sauke jiragen ruwa da farko, har yanzu tana ɗaukar lokaci kafin ta yi layi idan jiragen kwantenar sun yi yawa. Yana da kyau idan ranakun yau da kullun kuma lokacin da aka saba daidai yake da Matson. Lokacin da tashar jiragen ruwa ke da cunkoso sosai, har yanzu tana da ɗan jinkiri. Kuma ZIM Express tana da wasu hanyoyin tashar jiragen ruwa, kamar ZIM Express tana da hanyar Gabashin Gabar Amurka. Ta hanyar sufuri na ƙasa da ruwa zuwaNew York, lokacin yana da sauri kamar makonni ɗaya zuwa ɗaya da rabi fiye da jiragen ruwa na yau da kullun.

Babban bambance-bambancen da ke tsakanin jiragen ruwa masu sauri da na yau da kullun a jigilar kaya na ƙasashen waje sune sauri, farashi, sarrafa kaya, da kuma manufa gabaɗaya. Fahimtar waɗannan bambance-bambancen yana da matuƙar muhimmanci ga 'yan kasuwa da ke neman inganta dabarun jigilar su da kuma biyan buƙatun jigilar su yadda ya kamata. Ko da za su zaɓi jirgin ruwa mai sauri ko jirgin ruwa mai daidaito, dole ne 'yan kasuwa su auna fifikonsu (gudu da farashi) don yanke shawara mai kyau wadda ta cika burinsu na aiki.

Senghor Logistics ta sanya hannu kan kwangiloli da kamfanonin jigilar kaya, tana da isasshen sararin jigilar kaya da farashin da aka bayar da farko, kuma tana ba da cikakken tallafi ga jigilar kaya na abokan ciniki. Ko da menene buƙatun abokan ciniki a kan lokaci, za mu iya ba wa abokan ciniki kamfanonin jigilar kaya da jadawalin jiragen ruwa da suka dace da su don zaɓa.


Lokacin Saƙo: Nuwamba-29-2024