WCA Mayar da hankali kan harkokin kasuwanci na ƙasa da ƙasa ta jiragen ruwa zuwa ƙofa
Senghor Logistics
banenr88

LABARAI

Me yasa kamfanonin jiragen sama ke canza hanyoyin jiragen sama na ƙasashen duniya da kuma yadda ake magance soke hanyoyin ko canje-canje?

Jigilar jiragen samayana da matuƙar muhimmanci ga masu shigo da kaya da ke neman jigilar kayayyaki cikin sauri da inganci. Duk da haka, ƙalubale ɗaya da masu shigo da kaya za su iya fuskanta shine gyare-gyaren da kamfanonin jiragen sama ke yi akai-akai ga hanyoyin jigilar jiragensu. Waɗannan canje-canje na iya shafar jadawalin isar da kaya da kuma tsarin kula da samar da kayayyaki gabaɗaya. A cikin wannan labarin, za mu binciki dalilan da suka sa aka yi waɗannan gyare-gyaren kuma mu samar wa masu shigo da kaya dabarun da suka dace don magance soke hanyoyin na ɗan lokaci.

Me Yasa Kamfanonin Jiragen Sama Ke Canjawa Ko Soke Hanyoyin Sufurin Jiragen Sama?

1. Sauye-sauyen wadata da buƙata a kasuwa

Sauyin kayayyaki da buƙatun kasuwa ke haifar da sake fasalin ƙarfin aiki. Sauye-sauye na yanayi ko kwatsam a buƙatun kaya sune mafi yawankai tsayedirebobin gyaran hanyoyi. Misali, kafin ranar Juma'a ta Baƙi, Kirsimeti, da Sabuwar Shekara (Satumba zuwa Disamba kowace shekara), buƙatar kasuwancin e-commerce ta ƙaru a cikinTuraikumaAmurkaKamfanonin jiragen sama za su ƙara yawan zirga-zirgar jiragen sama zuwa Turai da Amurka na ɗan lokaci, sannan su ƙara jigilar kaya zuwa ƙasashen waje. A lokacin hutun bazara (kamar lokacin bayan Sabuwar Shekarar China a watan Janairu da Fabrairu), lokacin da buƙata ta ragu, za a iya rage wasu hanyoyi ko kuma a yi amfani da ƙananan jiragen sama don guje wa cunkoson ababen hawa.

Bugu da ƙari, sauye-sauyen tattalin arzikin yanki na iya yin tasiri ga hanyoyin. Misali, idan wata ƙasa a Kudu maso Gabashin Asiya ta fuskanci ƙaruwar kashi 20% a fitar da kayayyaki daga masana'antu, kamfanonin jiragen sama na iya ƙara sabbin kamfanonin China-Kudu maso Gabashin Asiyahanyoyin sufuri don kama wannan kasuwa mai tasowa.

2. Sauye-sauyen farashin mai da farashin aiki

Man fetur na jirgin sama shine mafi girman kuɗin da kamfanin jirgin sama ke kashewa. Idan farashi ya tashi, hanyoyin da ba su da tsada sosai ko kuma waɗanda ba su da tsada sosai na iya zama marasa riba cikin sauri.

Misali, kamfanin jirgin sama na iya dakatar da jigilar kaya kai tsaye daga birnin China zuwa Turai a lokacin da ake fama da tsadar mai. Madadin haka, suna iya haɗa kaya ta manyan cibiyoyi kamar Dubai, inda za su iya cimma manyan abubuwan da ke haifar da kaya da kuma ingancin aiki.

3. Haɗarin waje da ƙuntatawa na manufofi

Abubuwan da ke waje kamar abubuwan da suka shafi yanayin ƙasa, manufofi da ƙa'idoji, da bala'o'in yanayi na iya tilasta wa kamfanonin jiragen sama su daidaita hanyoyinsu na ɗan lokaci ko har abada.

Misali, bayan rikicin Rasha da Ukraine, kamfanonin jiragen sama na Turai sun soke hanyoyin Asiya da Turai gaba ɗaya waɗanda suka ratsa sararin samaniyar Rasha, maimakon haka suka koma hanyoyin da ke kewaye da Arctic ko Gabas ta Tsakiya. Wannan ya ƙara lokacin tashi kuma ya buƙaci a sake tsara jadawalin tashi da sauka filayen jirgin sama. Idan wata ƙasa ta gabatar da takunkumin shigo da kaya ba zato ba tsammani (kamar sanya haraji mai yawa akan takamaiman kayayyaki), wanda ke haifar da raguwar yawan kaya a wannan hanyar, kamfanonin jiragen sama za su dakatar da jiragen da suka dace da sauri don guje wa asara. Bugu da ƙari, gaggawa kamar annoba da guguwa na iya kawo cikas ga shirye-shiryen tashi na ɗan lokaci. Misali, wasu jiragen sama a kan hanyar bakin teku ta China zuwa Kudu maso Gabashin Asiya na iya soke su a lokacin guguwa.

4. Ci gaban kayayyakin more rayuwa

Gyara ko canje-canje ga kayayyakin more rayuwa na filin jirgin sama na iya shafar jadawalin tashi da hanyoyin jirgin. Dole ne kamfanonin jiragen sama su daidaita da waɗannan ci gaban don tabbatar da bin ƙa'idodin aminci da inganta ingancin aiki, wanda zai iya haifar da gyare-gyare a hanyoyin.

Bugu da ƙari, akwai wasu dalilai, kamar tsarin dabarun kamfanonin jiragen sama da dabarun gasa. Manyan kamfanonin jiragen sama na iya daidaita hanyoyinsu don haɗa hannun jari a kasuwa da kuma rage yawan masu fafatawa.

Dabaru don Canzawa ko Soke Hanyoyin jigilar Jiragen Sama na ɗan lokaci

1. Gargaɗi da wuri

Gano hanyoyin da ke da haɗari sosai kuma ka yi ajiyar wasu hanyoyin. Kafin jigilar kaya, duba ƙimar sokewa ta hanyar amfani da gidan yanar gizon kamfanin jigilar kaya ko kuma gidan yanar gizon kamfanin jirgin sama. Idan hanyar tana da ƙimar sokewa ta wuce kashi 10% a cikin watan da ya gabata (kamar hanyoyin Kudu maso Gabashin Asiya a lokacin guguwa ko hanyoyin zuwa yankunan rikici na siyasa), tabbatar da wasu hanyoyin tare da mai jigilar kaya a gaba.

Misali, idan da farko kun yi niyyar jigilar kaya ta jirgin sama kai tsaye daga China zuwa Turai, za ku iya amincewa a gaba don canzawa zuwa hanyar haɗi daga China zuwa Dubai zuwa Turai idan an soke. A ƙayyade lokacin jigilar kaya da ƙarin farashi (kamar ko za a buƙaci bambancin farashin kaya). Don jigilar kaya cikin gaggawa, a guji hanyoyin da ba su da yawa tare da jirage ɗaya ko biyu kawai a mako. A ba da fifiko ga hanyoyin da ba su da yawa tare da jirage na yau da kullun ko da yawa a mako don rage haɗarin rashin wasu jiragen sama idan an soke su.

2. Yi amfani da filayen jiragen sama masu mahimmanci

Hanyoyin da ke tsakanin manyan cibiyoyin sadarwa na duniya (misali, AMS, DXB, SIN, PVG) suna da mafi girman mita da kuma mafi yawan zaɓuɓɓukan jigilar kaya. Hanyar jigilar kaya ta waɗannan cibiyoyin, koda kuwa da jigilar kaya ta ƙarshe, sau da yawa tana ba da zaɓuɓɓuka masu inganci fiye da tashi kai tsaye zuwa birni na biyu.

Aikinmu: Ƙwararrun masana harkokin sufuri za su tsara hanya mafi juriya ga kayanku, ta amfani da samfuran da aka tsara don tabbatar da cewa akwai hanyoyi da yawa na gaggawa.

3. Amsa nan take

Yi sauri wajen magance takamaiman yanayi don rage jinkiri da asara.

Idan ba a jigilar kayan ba: Za ku iya tuntuɓar mai jigilar kaya don canza kamfanonin jiragen sama, ta hanyar ba da fifiko ga jiragen da ke da tashar tashi da wurin da za su je. Idan babu sarari, ku yi shawarwari kan canja wuri ta filin jirgin sama da ke kusa (misali, za a iya sake tsara jirgin sama daga Shanghai zuwa Los Angeles zuwa Guangzhou, sannan a mayar da kayan zuwa Shanghai don ɗaukar su ta hanya).

Idan an saka kayan a cikin ma'ajiyar filin jirgin sama: za ku iya tuntuɓar mai jigilar kaya kuma ku yi ƙoƙarin "ba da fifiko ga canja wurin", wato, ba da fifiko ga rarraba kayan zuwa jiragen da ake da su na gaba (misali, idan an soke jirgin farko, ba da fifiko ga shirya jirgin sama a kan hanya ɗaya washegari). A lokaci guda, ku bi diddigin yanayin kayan don guje wa ƙarin kuɗin ajiya saboda tsarewar rumbun ajiya. Idan lokacin jirgin da ke tafe bai isa ba don cika buƙatun isarwa, ku nemi "jigilar gaggawa" don jigilar kaya daga wani filin jirgin sama (misali, za a iya sake tsara jirgin daga Shanghai zuwa London zuwa Shenzhen). Masu shigo da kaya kuma za su iya yin shawarwari da masu rarrabawa don jigilar kaya daga baya.

4. Yi shiri a gaba

Shirya jigilar kayanku a gaba don hango canje-canje masu yiwuwa, wanda kuma shine abin da muke gaya wa abokan cinikinmu na yau da kullun, musamman a lokacin mafi girman lokacin jigilar kaya na duniya, lokacin da yawan jigilar jiragen sama ke cika. Wannan hanyar da ta dace tana ba ku damar daidaita dabarun jigilar ku, ko dai yin rajistar wasu hanyoyi ko ƙara kaya don kiyayewa daga jinkiri.

Senghor Logistics na iya samar da tallafin jigilar kaya ga jigilar kayayyaki. Muna dakwangilolitare da shahararrun kamfanonin jiragen sama kamar CA, CZ, TK, O3, da MU, kuma babbar hanyar sadarwarmu tana ba mu damar daidaitawa nan take.

Tare da fiye da shekaru 10 na kwarewakwarewa, za mu iya taimaka muku wajen nazarin sarkar samar da kayayyaki don tantance inda za ku iya ƙara abubuwan da za su iya ɓoyewa yadda ya kamata, ta hanyar mayar da rikice-rikicen da za su iya tasowa zuwa cikas da za a iya sarrafawa.

Senghor Logistics kuma tana bayar da ayyuka kamarjigilar kaya ta tekukumajigilar jirgin ƙasa, ban da jigilar jiragen sama, kuma ta himmatu wajen samar wa abokan ciniki zaɓuɓɓukan jigilar kayayyaki iri-iri daga China.

Muna bayarwasabuntawa masu aikida kuma bin diddigin ayyuka, don kada a bar ku cikin duhu. Idan muka gano yiwuwar katsewar kasuwanci, za mu sanar da ku nan take kuma mu gabatar da Tsarin B na rigakafi.

Ta hanyar fahimtar dalilan da ke haifar da waɗannan canje-canje da kuma aiwatar da dabarun da suka dace, kasuwanci za su iya inganta sarrafa buƙatun jigilar kaya ta jiragen sama da kuma kula da tsarin samar da kayayyaki mai jurewa.Tuntuɓi Senghor LogisticsTawagarmu a yau don tattauna yadda za mu iya gina dabarun jigilar jiragen sama masu juriya da amsawa ga kasuwancinku.


Lokacin Saƙo: Oktoba-24-2025