WCA Mayar da hankali kan harkokin kasuwanci na ƙasa da ƙasa ta jiragen ruwa zuwa ƙofa
Senghor Logistics
banenr88

LABARAI

A waɗanne yanayi ne kamfanonin jigilar kaya za su zaɓi su tsallake tashoshin jiragen ruwa?

Cikowar tashar jiragen ruwa:

Cikewar cunkoso mai tsanani na dogon lokaci:Wasu manyan tashoshin jiragen ruwa za su sami jiragen ruwa da ke jiran jigilar kaya na dogon lokaci saboda yawan kayan da ake fitarwa, rashin isassun kayan aiki na tashar jiragen ruwa, da ƙarancin ingancin aikin tashar jiragen ruwa. Idan lokacin jira ya yi tsayi sosai, zai yi tasiri sosai ga jadawalin tafiye-tafiye masu zuwa. Domin tabbatar da ingancin jigilar kaya da kwanciyar hankali na jadawalin, kamfanonin jigilar jiragen ruwa za su zaɓi tsallake tashar jiragen ruwa. Misali, tashoshin jiragen ruwa na ƙasashen waje kamar suSingaporeTashar jiragen ruwa da tashan jiragen ruwa na Shanghai sun fuskanci cunkoso mai tsanani a lokacin da ake samun yawan kaya ko kuma lokacin da wasu abubuwan waje suka shafe su, wanda hakan ya sa kamfanonin jigilar kaya suka tsallake tashoshin jiragen ruwa.

Cinkoson ababen hawa da gaggawa ke haifarwa:Idan akwai gaggawa kamar yajin aiki, bala'o'in yanayi, da kuma rigakafin annoba da kuma kula da tashoshin jiragen ruwa, ƙarfin aiki na tashar zai ragu sosai, kuma jiragen ruwa ba za su iya tsayawa da loda kaya da sauke kaya yadda ya kamata ba. Kamfanonin jigilar kaya kuma za su yi la'akari da tsallake tashoshin jiragen ruwa. Misali, tashoshin jiragen ruwa na Afirka ta Kudu sun taɓa gurgunta sakamakon hare-haren yanar gizo, kuma kamfanonin jigilar kaya sun zaɓi tsallake tashoshin jiragen ruwa don guje wa jinkiri.

Rashin isasshen adadin kaya:

Jimillar nauyin kaya a kan hanyar ba shi da yawa:Idan babu isasshen buƙatar jigilar kaya a wata hanya, adadin yin rajista a wata tashar jiragen ruwa ya yi ƙasa da ƙarfin ɗaukar kaya na jirgin. Daga mahangar farashi, kamfanin jigilar kaya zai yi la'akari da cewa ci gaba da tsayawa a tashar jiragen ruwa na iya haifar da ɓatar da albarkatu, don haka zai zaɓi ya tsallake tashar jiragen ruwa. Wannan yanayi ya fi yawa a wasu ƙananan tashoshin jiragen ruwa ko hanyoyi a lokacin hutu.

Yanayin tattalin arziki a yankin da ke gefen tashar jiragen ruwa ya fuskanci manyan canje-canje:Yanayin tattalin arziki a yankin da ke kusa da tashar jiragen ruwa ya fuskanci manyan sauye-sauye, kamar daidaita tsarin masana'antu na gida, koma bayan tattalin arziki, da sauransu, wanda ya haifar da raguwa sosai a yawan shigo da kaya da fitar da kayayyaki. Kamfanin jigilar kaya na iya kuma daidaita hanyar bisa ga ainihin yawan kaya kuma ya tsallake tashar jiragen ruwa.

Matsalolin jirgin ruwa:

Bukatun gyara ko gazawar jirgin ruwa:Jirgin ruwan ya samu matsala a lokacin tafiyar kuma yana buƙatar gyara ko gyara na gaggawa, kuma ba zai iya isa tashar jiragen ruwa da aka tsara a kan lokaci ba. Idan lokacin gyaran ya yi tsawo, kamfanin jigilar kaya zai iya zaɓar ya tsallake tashar jiragen ruwa ya tafi kai tsaye zuwa tashar jiragen ruwa ta gaba don rage tasirin tafiye-tafiyen da za su biyo baya.

Bukatun jigilar kaya:A bisa tsarin aikin jiragen ruwa da kuma tsarin tura jiragen ruwa, kamfanonin jigilar jiragen ruwa suna buƙatar tattara wasu jiragen ruwa zuwa takamaiman tashoshin jiragen ruwa ko yankuna, kuma suna iya zaɓar tsallake wasu tashoshin jiragen ruwa da aka tsara tun farko don su tsaya domin aika jiragen zuwa wuraren da ake buƙata cikin sauri.

Abubuwan da ke haifar da ƙarfi:

Mummunan yanayi:A cikin mummunan yanayi, kamarguguwar iskaruwan sama mai ƙarfi, hazo mai ƙarfi, daskarewa, da sauransu, yanayin hanyoyin jirgin ruwan yana da matuƙar tasiri, kuma jiragen ruwa ba za su iya tsayawa su yi aiki lafiya ba. Kamfanonin jigilar kaya za su iya zaɓar tsallake tashoshin jiragen ruwa ne kawai. Wannan yanayi yana faruwa ne a wasu tashoshin jiragen ruwa waɗanda yanayi ya shafa sosai, kamar tashoshin jiragen ruwa a Arewa.Turai, wanda sau da yawa mummunan yanayi ke shafarsa a lokacin hunturu.

Yaƙi, rikicin siyasa, da sauransu:Yaƙe-yaƙe, rikicin siyasa, ayyukan ta'addanci, da sauransu a wasu yankuna sun yi barazana ga aikin tashoshin jiragen ruwa, ko kuma ƙasashe da yankuna masu dacewa sun aiwatar da matakan kula da jigilar kaya. Domin tabbatar da tsaron jiragen ruwa da ma'aikata, kamfanonin jigilar kaya za su guji tashoshin jiragen ruwa a waɗannan yankuna kuma su zaɓi su tsallake tashoshin jiragen ruwa.

Shirye-shiryen haɗin gwiwa da ƙawance:

Daidaita hanyar haɗin gwiwar jigilar kaya:Domin inganta tsarin hanya, inganta amfani da albarkatu da ingancin aiki, haɗin gwiwar jigilar kaya da aka kafa tsakanin kamfanonin jigilar kaya za su daidaita hanyoyin jiragensu. A wannan yanayin, ana iya cire wasu tashoshin jiragen ruwa daga hanyoyin farko, wanda ke sa kamfanonin jigilar kaya su tsallake tashoshin jiragen ruwa. Misali, wasu haɗin gwiwar jigilar kaya na iya sake tsara tashoshin jiragen ruwa da za a yi amfani da su a manyan hanyoyin daga Asiya zuwa Turai,Amirka ta Arewa, da sauransu. bisa ga buƙatar kasuwa da kuma rabon ƙarfin aiki.

Matsalolin haɗin gwiwa da tashoshin jiragen ruwa:Idan akwai rikice-rikice ko takaddama tsakanin kamfanonin jigilar kaya da tashoshin jiragen ruwa dangane da biyan kuɗi, ingancin sabis, da kuma amfani da kayan aiki, kuma ba za a iya warware su ba a cikin ɗan gajeren lokaci, kamfanonin jigilar kaya za su iya nuna rashin gamsuwa ko kuma su matsa lamba ta hanyar tsallake tashoshin jiragen ruwa.

In Senghor Logistics' sabis, za mu ci gaba da sanar da yanayin hanyar kamfanin jigilar kaya kuma mu kula da tsarin daidaita hanya sosai don mu iya shirya matakan kariya a gaba da kuma ra'ayoyin abokan ciniki. Na biyu, idan kamfanin jigilar kaya ya sanar da tsallakewar tashar jiragen ruwa, za mu kuma sanar da abokin ciniki game da yiwuwar jinkirin kaya. A ƙarshe, za mu kuma ba wa abokan ciniki shawarwari kan zaɓin kamfanonin jigilar kaya bisa ga ƙwarewarmu don rage haɗarin tsallakewar tashar jiragen ruwa.


Lokacin Saƙo: Oktoba-23-2024